Đăng nhập

Sản phẩm Nổi bật

KUNNI CALCIUMEXX
114,400 VND

Video clip

Hình ảnh hoạt động

Hỗ trợ trực tuyến

062 38 22204
0907 620 628
My status

Chi tiết sản phẩm

Mã số: 17284
Efferalgan 250mg gói
Giá bán: 40,000 VND
Lưu ý: chỉ giao hàng trong nội thành của TP. Phan Thiết với đơn hàng >=500.000 đồng. Đối với ngoại thành hoặc các tỉnh thành khác sẽ tính thêm phí chuyển hàng theo giá cước của Bưu điện.

Thông tin khác
EFFERALGAN  250mg Gói 

Số đăng ký: VN-8918-04
Dạng bào chế: Bột sủi bọt
Quy cách đóng gói: Hộp 12 gói
Công ty đăng ký: Bristol Myers Squibb.

Thành phần:

Paracetamol: 250mg        

Chỉ định:


- Điều trị triệu chứng các cơn đau vừa và nhẹ, các trạng thái sốt.

Chống chỉ định:

- Mẫn cảm với thuốc và suy tế bào gan.
- Người thiếu máu nhiều lần, có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan. Người thiếu hụt men G6PD.

Chú ý đề phòng:


- Để tránh tình trạng quá liều Paracetamol, cần chú ý các thành phần của thuốc sử dụng kèm theo không chứa Paracetamol.

Tương tác thuốc:

Tránh uống rượu khi dùng thuốc, không dùng chung với các thuốc khác có chứa Paracetamol.

Tác dụng ngoài ý:

Vài trường hợp dị ứng : phát ban ngoài da với hồng ban hoặc mề đay.
Hiếm khi giảm tiểu cầu.

Liều lượng:


Các lần dùng thuốc nên cách nhau ít nhất 4 giờ.
Liều thông thường :
- Người lớn : 0,5-1 g, 3 lần/ngày. Không dùng quá 3 g/ngày.
- Trẻ em : 60 mg/kg/24 giờ, chia làm 4-6 lần/ngày.
Tổng liều hàng ngày không được vượt quá 80 mg/kg/ngày cho trẻ dưới 37 kg.
Suy thận nặng (thanh thải créatinine dưới 10 ml/phút) : cách khoảng các lần dùng thuốc ít nhất 8 giờ.

Sản phẩm khác

Mã số: 17027
Giá bán: 1,156 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 32815
Giá bán: 7,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 33590
Giá bán: 145,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 18037
Giá bán: 35,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 34671
Giá bán: 175,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 17692
Giá bán: 155,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 32707
Giá bán: 42,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 33581
Giá bán: 0 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 35554
Giá bán: 107,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 17040
Giá bán: 25,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 34018
Giá bán: 23,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 32580
Giá bán: 22,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 5145
Giá bán: 75,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 34252
Giá bán: 12,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 34044
Giá bán: 20,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 33911
Giá bán: 48,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Các thông tin về thuốc trên Huynhlepharma.com chỉ mang tính chất tham khảo, khi dùng thuốc cần tuyệt đối tuân theo theo hướng dẫn của Bác sĩ. Chúng tôi không chịu trách nhiệm về bất cứ hậu quả nào xảy ra do tự ý dùng thuốc dựa theo các thông tin trên Huynhlepharma.com