Đăng nhập

Sản phẩm Nổi bật

Video clip

Hình ảnh hoạt động

Hỗ trợ trực tuyến

062 38 22204
0907 620 628
My status

Chi tiết sản phẩm

Mã số: 45072
Maxedo Suspension 250mg 5ml
Giá bán: 69,400 VND
Lưu ý: chỉ giao hàng trong nội thành của TP. Phan Thiết với đơn hàng >=500.000 đồng. Đối với ngoại thành hoặc các tỉnh thành khác sẽ tính thêm phí chuyển hàng theo giá cước của Bưu điện.

Thông tin khác
Maxedo Suspension 250mg 5ml
Nhà sản xuất : United Pharma
Dạng bào chế : Thuốc bột 
Quy cách đóng gói : Hộp 30 gói
Thành phần : 
Paracetamol ......................... 250mg
Tá dược vừa đủ                    1 gói
Chỉ định :
- Giảm đau như nhức đầu, đau cơ, đau lưng, đau do viêm khớp nhẹ, đau răng, đau bụng kinh.
- Hạ sốt trong những trường hợp như sốt do thấp, cảm, cúm và các nhiễm trùng đường hô hấp trên khác
Chống chỉ định :
- Bệnh nhân nhạy cảm với acetaminophen hay với bất kỳ thành phần nào của thuốc.
- Bệnh gan, thận nặng.
Thận trọng lúc dùng :
- Tổn thương gan nặng có thể xảy ra nếu:
+ Dùng nhiều hơn 4 g (6 gói) trong 24 giờ, là lượng thuốc tối đa có thể dùng trong 1 ngày;
+ Dùng cùng với các thuốc khác có chứa acetaminophen (hoặc paracetamol);
+ Uống 3 cốc rượu trở lên mỗi ngày trong khi dùng thuốc.
+ Thận trọng khi bệnh nhân có bệnh gan hoặc bệnh nhân đang dùng warfarin, là thuốc chống đông máu.
Khuyên bệnh nhân ngưng dùng thuốc và hỏi bác sĩ nếu :
- Có thêm các triệu chứng mới
- Có dấu hiệu đỏ hoặc sưng
- Đau nhiều hơn hoặc đau kéo dài hơn 10 ngày
- Sốt cao hơn hoặc sốt kéo dài hơn 3 ngày.
LÚC CÓ THAI VÀ CHO CON BÚ
- Có thể sử dụng ở phụ nữ mang thai khi thật cần.
- Nghiên cứu ở phụ nữ cho con bú dùng acetaminophen không thấy tác dụng không mong muốn ở trẻ nhỏ bú mẹ.
Khuyên bệnh nhân hỏi ý kiến bác sĩ trước khi dùng.
Tương tác thuốc : 
- Dùng dài ngày liều cao acetaminophen làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của coumarin và dẫn chất indandion. Tác dụng này ít hoặc không quan trọng về lâm sàng.
- Có khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng ở người dùng đồng thời phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt.
- Thuốc chống co giật (phenytoin, barbiturate, carbamazepin), isoniazid có thể làm tăng độc tính trên gan của acetaminophen. Thường không cần giảm liều ở người dùng đồng thời liều điều trị acetaminophen và thuốc chống co giật.
Tác dụng ngoại ý :
- Hiếm có tác dụng phụ khi sử dụng acetaminophen với liều dùng và thời gian dùng được đề nghị.
- Nổi mẫn ngoài da và rối loạn tiêu hóa nhẹ được ghi nhận.
Liều lượng và cách dùng :
- Hòa tan hoàn toàn thuốc trong ly nước trước khi uống.
- Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 1 gói/lần, uống mỗi 6 đến 8 giờ, khi đau và/hoặc sốt, hoặc theo hướng dẫn của bác sĩ.
- Không dùng quá 4 g acetaminophen (6 gói) trong 24 giờ.
- Không dùng quá 10 ngày nếu không có chỉ định của bác sĩ.
Quá liều : 
- Ngộ độc acetaminophen có thể do dùng 1 liều độc duy nhất, hoặc do uống lặp lại liều lớn acetaminophen (ví dụ 7.5-10 g mỗi ngày, trong 1-2 ngày), hoặc do uống thuốc dài ngày. Hoại tử gan phụ thuộc liều là tác dụng độc cấp tính nghiêm trọng nhất do quá liều và có thể gây tử vong. Buồn nôn, nôn, đau bụng thường xảy ra trong vòng 2-3 giờ và các triệu chứng tổn thương gan rõ rệt trong vòng 2-4 ngày sau khi uống liều độc của thuốc.
- Điều trị gồm có súc rửa dạ dày. Acetylcystein là thuốc giải độc hiệu quả nhất nếu được bắt đầu trong vòng 10-12 giờ sau khi uống quá liều; tuy nhiên acetylcystein vẫn có tác dụng nếu được điều trị trong vòng 24 giờ.
Bảo quản : Nơi khô ráo thoáng mát tránh ánh sáng nhiệt độ không quá 30oC.
Hạn dùng : 24 tháng kể từ ngày sản xuất

 

Sản phẩm khác

Mã số: 33943
Giá bán: 21,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 17672
Giá bán: 35,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 33797
Giá bán: 12,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 35285
Giá bán: 13,500 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 33713
Giá bán: 24,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 34464
Giá bán: 57,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 34451
Giá bán: 32,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 35773
Giá bán: 35,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 34892
Giá bán: 20,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 35612
Giá bán: 15,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 17829
Giá bán: 70,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 35486
Giá bán: 1,500 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 17364
Giá bán: 60,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 34107
Giá bán: 110,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 17669
Giá bán: 20,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 17845
Giá bán: 20,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Các thông tin về thuốc trên Huynhlepharma.com chỉ mang tính chất tham khảo, khi dùng thuốc cần tuyệt đối tuân theo theo hướng dẫn của Bác sĩ. Chúng tôi không chịu trách nhiệm về bất cứ hậu quả nào xảy ra do tự ý dùng thuốc dựa theo các thông tin trên Huynhlepharma.com