Đăng nhập

Sản phẩm Nổi bật


Video clip

Hình ảnh hoạt động

Hỗ trợ trực tuyến

062 38 22204
0907 620 628
My status

Chi tiết sản phẩm

Mã số: 44851
Ceteco ASTREN
Giá bán: 80,000 VND

Thông tin khác

Ceteco ASTREN

Thành phần 
- Pancreatin..................................170 mg

- Simethicone.................................80 mg

- Tá dược....................................vđ 1 viên

Tác dụng dược lý:

- Pancreatine: làm tăng quá trình tiêu hoá bình thường và giảm sự hình thành khí. Pancreatine là một hỗn hợp enzyme, gồm enzyme hoà tan chất béo như lipase, enzyme protein như protease và enzyme phân huỷ carbonhydrate như amylase. Pancreatine có tác dụng như các enzzym của dịch tụy. Sự tiêu hoá chất béo, carbonhydrate và protein: phụ thuộc vào chức năng ngoại tiết của tuyến tụy. Việc điều trị thay thế enzyme là cần thiết khi sự bài tiết của tuyến tụy bị suy giảm do cắt bỏ tuyến tụy, viêm tụy mãn tính, xơ gan, hoặc tắc nghẽn ống tụy do ung thư biểu mô hoặc do hẹp.

- Simethicone: Làm giảm sức căng bề mặt, là một chất trơ về hoá học. Simethicone không có tác dụng toàn thân, Simethicone là một chất chống tạo bọt dung để điều trị đầy hơi, nó làm giảm tối thiểu sự hình thành khí và giảm các bọt khí ở dạ dày và đường tiêu hoá dưới. Tác dụng làm giảm đau do đầy hơi ở đường tiêu hoá dưới.

Chỉ định:

- Giúp kích thích tiêu hoá, chống đầy hơi, chướng bụng, khó tiêu, bội thực, mất cảm giác thèm ăn, đau bụng do đầy hơi.

Liều lượng và cách dùng: Dùng sau bữa ăn

- Người lớn: 1-2 viên/ lần, ngày dùng 3 lần.

- Trẻ em 7-14 tuổi: 1viên/lần, ngày dùng 3 lần.

Đối tượng dùng:

- Người bị đầy hơi, chướng bụng, ăn không tiêu, đau bụng do đầy hơi

Chống chỉ định: Nhạy cảm với các thành phần của thuốc

Thận trọng:

- Pancreatin: Thận trọng khi dùng trong trường hợp tắc ống dẫn mật hoặc có nồng độ cao bilirubin ở huyết tương. Không nhai, không ngậm viên thuốc (kích ứng, mùi khó chịu). Có thể đỏ da, hắt hơi, chảy nước mắt, ỉa chảy, buồn nôn, đau bụng, kích thích quanh hậu môn.

- Simethicone: Không được sử dụng quá 12 liều trong 1 ngày trừ khi có chỉ định và theo dõi của thầy thuốc. Không dùng thuốc khi thuốc đổi màu hoặc có mùi lạ, khi nhũ dịch bị tách thành 2 lớp.

Sử dụng cho phụ nữ có thai và cho con bú:

- Chỉ dùng cho phụ nữ mang thai và phụ nữ cho con bú khi thật sự cần thiết.

Tác dụng không mong muốn: Chưa thấy có thông tin

Tương tác thuốc: Chưa thấy có thông tin

Qúa liều và xử trí: Chưa có thông tin gì

Khuyến cáo:

- Không dùng thuốc quá hạn ghi trên hộp, hoặc khi có nghi ngờ về chất lượng của thuốc như: viên bị ướt, bị biến màu.

Bảo quản: Nhiệt độ không quá 300C, nơi khô mát, tránh ánh sáng trực tiếp.     

Tiêu chuẩn: Đạt TCCS.

Hạn dùng: 36 tháng kể từ ngày sản xuất   

Đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên, lọ 100 viên

Sản phẩm khác

Mã số: 5226
Giá bán: 250 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 18092
Giá bán: 168,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 32932
Giá bán: 285 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 35490
Giá bán: 30,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 35004
Giá bán: 72,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 32326
Giá bán: 25,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 17018
Giá bán: 20,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 32306
Giá bán: 55,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 33845
Giá bán: 97,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 34525
Giá bán: 17,200 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 44019
Giá bán: 12,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 32332
Giá bán: 0 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 33159
Giá bán: 33,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 17335
Giá bán: 42,708 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 17491
Giá bán: 50,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 32476
Giá bán: 35,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Các thông tin về thuốc trên Huynhlepharma.com chỉ mang tính chất tham khảo, khi dùng thuốc cần tuyệt đối tuân theo theo hướng dẫn của Bác sĩ. Chúng tôi không chịu trách nhiệm về bất cứ hậu quả nào xảy ra do tự ý dùng thuốc dựa theo các thông tin trên Huynhlepharma.com