Đăng nhập

Sản phẩm Nổi bật

Video clip

Hình ảnh hoạt động

Hỗ trợ trực tuyến

062 38 22204
0907 620 628
My status

Chi tiết sản phẩm

Mã số: 34062
CLORPHENIRAMIN 4mg
Giá bán: 8,000 VND
Lưu ý: chỉ giao hàng trong nội thành của TP. Phan Thiết với đơn hàng >=500.000 đồng. Đối với ngoại thành hoặc các tỉnh thành khác sẽ tính thêm phí chuyển hàng theo giá cước của Bưu điện.

Thông tin khác

1.CÔNG THỨC:
-Clorpheniramin maleat....................................... 4mg.

2.CHỈ ĐỊNH:
-Trị sổ mũi, hắt hơi, ngứa mũi, ngứa cổ họng, ngứa do các trường hợp dị ứng khác ở đường hô hấp trên.

3.CHỐNG CHỈ ĐỊNH:
-Quá mẫn với Clorpheniramin hoặc bất cứ thành phần nào của chế phẩm.
-Người bệnh đang cơn hen cấp.
-Người bệnh có triệu chứng phì đại tuyến tiền liệt.
-Glôcôm góc hẹp.
-Phụ nữ có thai và cho con bú, trẻ sơ sinh và trẻ đẻ thiếu tháng.
-Người bệnh dùng thuốc ức chế monoamin oxidase (MAO) trong vòng 14 ngày, tính đến thời điểm điều trị bằng clorpheniramin vì tính chất chống tiết acetylcholin của clorpheniramin bị tăng lên bởi các chất ức chế MAO.

4.TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN :
-Tác dụng an thần rất khác nhau từ ngủ gà nhẹ đến ngủ sâu, khô miệng, chóng mặt và gây kích thích xảy ra khi điều trị ngắt quãng. Tuy nhiên, hầu hết người bệnh chịu đựng được các phản ứng phụ khi điều trị liên tục, đặc biệt nếu tăng liều từ từ.

5.TƯƠNG TÁC THUỐC:
-Các thuốc ức chế monoamin oxidase làm kéo dài và tăng tác dụng chống tiết acetylcholin của thuốc kháng histamin.
-Ethanol hoặc các thuốc an thần gây ngủ có thể tăng tác dụng ức chế thần kinh trung ương của clorpheniramin.
-Clorpheniramin ức chế chuyển hóa phenytoin và có thể dẫn đến ngộ độc phenytoin.

6.THẬN TRỌNG:
-Thận trọng ở người phì đại tuyến tiền liệt, tắc đường niệu, tắc môn vị tá tràng và người bệnh nhược cơ, người bị bệnh tắc nghẽn phổi, người cao tuổi hay ở trẻ em nhỏ.
-Không nên dùng cùng lúc với rượu và các thuốc an thần khác.
Thuốc có thể gây ngủ gà, chóng mặt, hoa mắt, nhìn mờ và suy giảm tâm thần vận động trong một số người bệnh và có thể ảnh hưởng nghiêm trọng đến khả năng lái xe hoặc vận hành máy móc.
-Tránh dùng cho người bệnh bị tăng nhãn áp như bị glôcôm.

7.CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG:
-Theo hướng dẫn của thầy thuốc.
-Liều thông thường:
-Người lớn: uống 1 viên/lần, ngày 3 - 4 lần.
-Trẻ em 6 - 12 tuổi: uống ½ viên/lần, ngày 3 - 4 lần.
-Trẻ em dưới 6 tuổi hỏi ý kiến thầy thuốc.

8.QUY CÁCH ĐÓNG GÓI:
Chai 200 viên

9.BẢO QUẢN:
Để nơi khô ráo, nhiệt độ từ 20 - 30 o C .

10.HẠN DÙNG:
36 tháng kể từ ngày sản xuất.

Sản phẩm khác

Mã số: 44962
Giá bán: 26,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 17706
Giá bán: 3,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 34864
Giá bán: 35,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 44758
Giá bán: 21,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 35535
Giá bán: 46,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 44759
Giá bán: 25,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 17157
Giá bán: 42,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 6001
Giá bán: 17,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 35746
Giá bán: 16,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 35590
Giá bán: 75,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 35275
Giá bán: 42,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 44922
Giá bán: 88,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 18059
Giá bán: 20,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 34277
Giá bán: 11,000 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 35708
Giá bán: 13,500 VND
Chi tiết   Đặt mua
Mã số: 35563
Giá bán: 142,500 VND
Chi tiết   Đặt mua
Các thông tin về thuốc trên Huynhlepharma.com chỉ mang tính chất tham khảo, khi dùng thuốc cần tuyệt đối tuân theo theo hướng dẫn của Bác sĩ. Chúng tôi không chịu trách nhiệm về bất cứ hậu quả nào xảy ra do tự ý dùng thuốc dựa theo các thông tin trên Huynhlepharma.com